Lưu trữ Bạn hỏi - Easyinvoice trả lời | Page 4 of 6 | Phần mềm Hóa đơn điện tử EasyInvoice

Xác định thời điểm lập hóa đơn bán hàng hóa, cung cấp dịch vụ 

10/12/21 - 2570 lượt xem
Bạn hỏi: Thời điểm lập hóa đơn bán hàng hóa, dịch vụ là khi nào? EasyInvoice trả lời: Thời điểm lập hóa đơn đối với bán hàng hóa (bao gồm cả bán tài sản [...]

Thay đổi thông tin sau khi đăng ký sử dụng hóa đơn điện tử thành công

04/12/21 - 4027 lượt xem
Ban hỏi: Doanh nghiệp tôi đã đăng ký thành công hóa đơn điện tử có mã của cơ quan thuế qua hệ thống phần mềm EasyInvoice nhưng giờ muốn thay đổi thông tin thì [...]

Làm sao để biết được doanh nghiệp mình sử dụng hóa đơn điện tử có mã hay không có mã?

04/12/21 - 1661 lượt xem
Bạn hỏi: Làm sao để biết được doanh nghiệp mình sử dụng hóa đơn điện tử có mã hay không có mã? EasyInvoice trả lời: Căn cứ điều Điều 91 Luật 38/2019/QH14, Điều 5 [...]

Ngày lập hóa đơn và ngày ký hóa đơn có được khác nhau không? 

26/11/21 - 34883 lượt xem
Bạn hỏi: Ngày lập hóa đơn và ngày ký hóa đơn có được khác nhau không?  EasyInvoice trả lời: Căn cứ khoản 9 điều 10 Nghị định 123: Thời điểm ký số trên HĐĐT [...]

Khi nào doanh nghiệp phải chuyển đổi hóa đơn điện tử theo thông tư 78

26/11/21 - 1923 lượt xem
Bạn hỏi: Khi nào doanh nghiệp phải chuyển đổi hóa đơn điện tử theo thông tư 78? EasyInvoice trả lời:  Tại Khoản 1, Điều 11 về hiệu lực thi hành của Thông tư 78/2021/TT-BTC [...]

Có được ủy nhiệm lập hóa đơn điện tử không? Thủ tục ủy nhiệm lập hóa đơn điện tử?

30/05/21 - 2102 lượt xem
Bạn hỏi: Khi áp dụng hóa đơn điện tử theo Thông tư 78, có được ủy nhiệm lập hóa đơn điện tử không? Nếu được ủy nhiệm thì thực hiện thủ tục ủy nhiệm [...]

Nhập khẩu hàng hóa ủy thác xuất hóa đơn điện tử như thế nào?

21/05/21 - 4697 lượt xem
Bạn hỏi: Nhập khẩu hàng hóa ủy thác xuất hóa đơn điện tử như thế nào? EasyInvoice trả lời: Chào bạn, áp dụng hóa đơn điện tử khi nhập hàng hóa ủy thác được [...]

Xử lý thế nào khi bên bán tự hủy hóa đơn đã kê khai thuế mà chưa có sự đồng ý của bên mua?

26/01/21 - 17762 lượt xem
Bạn hỏi: Bên bán tự hủy hóa đơn đã xuất cho bên mua mà chưa có sự đồng ý của bên mua (hai bên đã kê khai thuế) thì bên mua xử lý sao? [...]

Sẽ ra sao nếu sử dụng hóa đơn chưa thông báo phát hành?

11/12/20 - 2008 lượt xem
Bạn hỏi: Nếu sử dụng hóa đơn mà chưa hoàn thành thông báo phát hành thì sẽ bị xử phạt thế nào ạ? EasyInvoice trả lời: Từ 12/6/2017, nếu doanh nghiệp gửi mẫu TB01/AC [...]

Phần mềm hóa đơn điện tử EasyInvoice chạy trên nền tảng nào?

19/11/20 - 2834 lượt xem
Bạn hỏi: Hiện tại mình đang tìm hiểu phần mềm hóa đơn điện tử EasyInvoice, vậy cho hỏi phần mềm chạy trên môi trường nào? EasyInvoice trả lời: EasyInvoice rất cảm ơn câu hỏi [...]
1 2 3 4 5 6

Sử dụng ngay
Hóa đơn điện tử Easyinvoice

Tư vấn hóa đơn điện tử

0981 772 388

Hỗ trợ kỹ thuật & CSKH

1900 3369 1900 56 56 53 1900 57 57 54 (Nhánh 2)
1900 3369